![CHIM CHIM ชิมชิม Never Chim Never Know รีวิวร้านชิมชิม ร้านอาหาร ร้านอาหารเปิดใหม่ใจกลางกรุง](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_2cd5e29434fe4a7f865082f6d2aa1863~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_2cd5e29434fe4a7f865082f6d2aa1863~mv2.jpg)
ปัญหาโลกแตกที่ว่าร้านสวยแต่อาหารไม่อร่อยจะหมดไป หากคุณได้มาที่นี่ Chim Chim Bangkok
และไม่ใช่แค่ร้านสวยเท่านั้น แต่ยังอาร์ทและรสนิยมดีสุดๆ เหมือนได้มานั่งกินข้าวในแกลอรี่แสนเก๋ยังไงยังงั้นเลยแหละ
วันนี้เราจะพาเพื่อนๆชาว #Hop ไปนั่งชิมอาหารรสเยี่ยมท่ามกลางบรรยากาศที่อบอวลไปด้วยสีสันของงานศิลปะและดีไซน์กันที่ Chim Chim Bangkok ณ โรงแรม Siam@Siam ใครสายกินสายอาร์ทต้องถูกใจที่นี่แน่นอน!!
'ชิมชิม' เป็นร้านอาหารคอนเซปต์ Art-inspired social diner ที่จะเสิร์ฟตั้งแต่มื้อเช้าจนถึงค่ำ แถมยังมีกาแฟเมล็ดพรีเมี่ยมจาก Roots พิซซ่าแป้งซาวร์โด พาสต้าเส้นสดที่รีดเอง บอกเลยว่ารสชาติจัดจ้านไม่แพ้กับสีสัน สไตล์การตกแต่งร้านเลยแหละ!
![CHIM CHIM ชิมชิม Never Chim Never Know รีวิวร้านชิมชิม ร้านอาหาร คาเฟ่เปิดใหม่ใจกลางกรุง](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_f1d89626ba504e62865ab52fea11f774~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_f1d89626ba504e62865ab52fea11f774~mv2.jpg)
ศิลปะแบบ Dadaism ได้ถูกหยิบยกมาเป็นแรงบันดาลใจหลักให้กับร้านจึงทำให้เรารู้สึกเหมือนนั่งอยู่ท่ามกลางงานศิลปะในแกลอรี่ และยังมีต้นไม้สีเขียวหลากเฉดมาช่วยเบรกให้ดูสบายตาขึ้น
ชื่อของ “ชิม ชิม” มาจากภาษาไทยคําว่า “ชิม” ซึ่งหมายถึง ลิ้มลอง หรือลองกินอะไรใหม่ๆ หรือแตกต่าง ซึ่งเป็นสิ่งที่ ชิม ชิมได้นํามาเป็นปรัญชาในการลองทําอะไรใหม่ๆ นอกเหนือไปจากอาหาร แต่ยังให้ผู้มาเยือนได้รับจินตนาการจากการรับประสบการณ์ใหม่ๆ เข้ามาในชีวิต
![CHIM CHIM ชิมชิม Never Chim Never Know รีวิวร้านชิมชิม ร้านอาหาร คาเฟ่เปิดใหม่ใจกลางกรุง รีวิวชิมชิม รีวิวร้านอาหาร รับรีวิว ถ่ายรูปสวย](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_c67a427996dd4f8887e8db6756179f98~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_c67a427996dd4f8887e8db6756179f98~mv2.jpg)
หน้าต่างสูงจากพื้นจรดเพดานยังทําให้แสงธรรมชาติลอดเข้ามาส่องกําแพงขาวและพื้นหินขัดลายทําให้รู้สึกเหมือนเข้ามาเยือนยังแกลเลอรี่ศิลปะ เฉดสีอันโดดเด่นยังได้รับการเสริมความจัดจ้านด้วยงานจากศิลปินที่จัดแสดงอยู่ทั่วทั้งร้าน และผลัดเปลี่ยนงานแสดงไปตลอดทั้งปี ใครสนใจภาพวาดเค้าก็ขายให้ได้นะ
เฟอร์นิเจอร์ในร้านยังเป็นแบบ Upcycle ที่นําไปปรับโฉมด้วยดีไซน์พิเศษเพื่อนํากลับมาใช้ใหม่ช่วยสร้างบรรยากาศแตกต่างไม่เหมือนที่ไหน รูปทรงอันโดดเด่นของเฟอร์นิเจอร์ต่างๆถูกผสมผสานเข้ากับสีสันและกราฟฟิกจัดจ้านของงานผ้าพิมพ์จาก จิม ทอมป์สัน รวมไปถึงงานเฟอร์นิเจอร์ที่เป็นไอคอนแห่งศตวรรษที่ 20 ด้วย
![กินอะไรดี เที่ยงนี้กินไรดี รวมอาหารอร่อย ทั่วกรุงเทพ](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_f625512e5ec04eb19836b28e581ead77~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_203,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_f625512e5ec04eb19836b28e581ead77~mv2.jpg)
ชิม ชิม แบงค็อก เปิดให้บริการแต่เช้าตรู่เหมาะกับ Breakfast lover เลยหล่ะ เพราะเค้าจะเสิร์ฟอาหารเช้าจานอร่อยอย่าง Breakfast Burrito ที่ทุกเมนูไข่ จะมาจากไข่ไก่ที่เลี้ยงแบบปล่อย ไส้กรอกเฟนเนลจาก Sloane บุชเชอร์ชื่อดังของกรุงเทพฯ แถมยังมีเชดดาร์ชีส พริกฮาลาเปนโญ อะโวคาโด และซัลซามะเขือเทศห่อในแป้งตอติญา หรือจะเป็น Fully Loaded French Toast เฟรนช์โทสต์ที่ทําจากขนมปังนมแบบญี่ปุ่น Shokupan ราดด้วยครีม เมเปิลไซรัป และผลไม้ตามฤดูกาลอีกด้วยนะ
ส่วนจานพาสตาของร้านก็มีทั้งแบบโฮมเมดและเป็นพาสตาแห้งแบบอาร์ติซานที่คัดสรรมาอย่างดี ไม่ว่าจะเป็นเส้นเพนเน่ ลิงกุยเน่ บูคาตินี่และเส้นอื่นๆ อีกมากมาย เมนูแนะนําอย่าง Spaghetti & Meatballs ก็มาพร้อมกับก้อนเนื้อวากิวเนื้อฉํ่าหอม หรือจะเลือกเป็นจานวัตถุดิบพรีเมี่ยมอย่าง Crab & Pesto พาสตาปูทะเล หรือพาสตาเฟตตูชินี่กุ้งลายเสือตัวใหญ่เนื้อแน่นกลมกล่อมสุดๆ
ที่นี่ยังมีพิซซาที่ทําจากแป้งซาวร์โดที่หมักไว้นานถึง 48 ชั่วโมง ก่อนจะนํามานวดและยืดใหม่ก่อนเข้าเตาอบร้อนที่สั่งทําขึ้นเป็นพิเศษด้วยโมเสคขาวดําอันเป็นจุดเด่นของครัวพิซซา ทำไมถึงต้องหมักแป้งนานขนาดนั้น? ก็เพราะว่าจะทําให้ตัวพิซซามีความกรอบจากความพองตัวและรสชาติอันเป็นเอกลักษณ์ของแป้งซาวร์โดและมีความยืด เหนียว นุ่มพร้อมผิวกรอบ ส่วนหน้าพิซซานั้นทางร้านก็ใช้วัตถุดิบที่มีคุณภาพดีออกมาเป็นสไตล์คลาสสิกและสร้างสรรค์ตั้งแต่พิซซา Jamon
Iberico & Tomato ที่ใช้แฮม Iberico ไปจนถึง Gravlax & Cream พิซซาแซลมอนรมควัน ผักชีลาว และซาวร์ครีม
เมนูเครื่องดื่มของ ชิม ชิม แบงค็อก คือการไฮไลท์สิ่งที่ดีที่สุดจากผลิตผลของไทย ไม่ว่าจะเป็นกาแฟจากร้าน Roots หรือจะเป็นชาจาก Monsoon Tea ไปจนถึงสมูทตี้ซึ่งเต็มไปคุณประโยชน์
เมนูกาแฟมีให้เราเลือกตั้งแต่แก้วคลาสสิกอย่าง เอสเพรสโซ และกาแฟดริป โดยใช้เมล็ด Single origin จาก Roots
ร้านกาแฟและผู้ผลิตเมล็ดกาแฟคุณภาพของกรุงเทพฯ ที่เลือกใช้เมล็ดของเกษตรกรท้องถิ่นทางภาคเหนือของไทยจากห้วยนํ้าขุ่น และปางขอนในจังหวัดเชียงราย ตลอดจนเมล็ดอื่นๆ ที่หมุนเวียนมาตามฤดูกาล และที่เราอยากให้ลองมากที่สุดคือกาแฟ Cold Brew เพิ่มกลิ่นเฮเซลนัท คาราเมล อัลมอนด์ มินต์ ไปจนถึงแก้วไนโตรสดชื่นๆ ไร้คาเฟอีนอย่าง Ginger Lemondade หรือจะเลือกชิมเมนูสร้างสรรค์ใหม่อย่าง Mint Mocha Frappe เอสเพรสโซจากเมล็ด Roots ปั่นกับดัทช์โกโก้ นม นํ้าตาลทรายแดงและวิปครีม
สำหรับสาวกชา ที่นี่จะเสิร์ฟชาจาก Monsoon Tea แบรนด์ชาขึ้นชื่อของไทยผลิตชาจากไร่ชาปลูกผสมผสานอยู่ท่ามกลางผืนป่าในภาคเหนือของไทย เราแนะนําให้ชิมชาที่ชื่อ “สุขุมวิท” ชาเบลนด์ที่ทําขึ้นมาจากชาดําผสมผสานกับความหอมละมุนของลาเวนเดอร์ มะม่วง และกระวาน หากอยากได้ทางเลือกเพื่อสุขภาพ ก็สามารถเลือกชิมคอมบูฉะทําเอง หรือจะเลือกเมนูดีกับสุขภาพอย่าง Banana Kiwi Yogurt Smoothie
ที่นํากล้วยกับกีวี่มาปั่นกับโยเกิร์ต หรือจะเป็น White Tea + Fresh Apple + Honey + Lemon Frappe
ช่วยเพิ่มความสดชื่น
เมนูที่เราแนะนำ
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_1ae95629ed754bd48f1b73f414f7bb37~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_270,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_1ae95629ed754bd48f1b73f414f7bb37~mv2.jpg)
🥗
Hoki Poke Salad (390.-)
เป็น Ice plant ที่หากินยากเหตุผลที่ชอบคือตัวผักมันอร่อยกรุบ
แล้วยิ่งกินกับ Tuna poke คือเข้ากันดีสุด
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_2252518aa450407eae2a6212663d5336~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_270,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_2252518aa450407eae2a6212663d5336~mv2.jpg)
🦐
Jumbo Tiger Prawns (690.-)
เป็นกุ้งลายเสือยักษ์ที่นำไปย่างแล้วราดด้วยน้ำปลา
พร้อมน้ำจิ้ม Chimmichurri Sauce แล้วแกล้มด้วยผักย่างคืออร่อยมากกกกกก
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_7577cc97d79549ac97ec684e69a5164b~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_270,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_7577cc97d79549ac97ec684e69a5164b~mv2.jpg)
🍝
Tiger Prawns Fettuccine (550.-)
เส้นรีดสดคลุกเคล้ากับซอสครีมมาพร้อมกับกุ้งลายเสือ
บอกเลยว่ากลมกล่อมเกินคาด
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_af3dc5b9533b4d229b1d3ef4a194bd16~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_af3dc5b9533b4d229b1d3ef4a194bd16~mv2.jpg)
🐟
Catch of the Day
เป็นปลาซีบาสย่างจนหนังกรอบแต่เนื้อยังแน่น กินคู่กับมันฝรั่ง
![พาสต้าเส้นสด](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_aa6b29e088c24c09affbe4250acf7a8c~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_aa6b29e088c24c09affbe4250acf7a8c~mv2.jpg)
Vongole (430.-)
สปาเก็ตตี้เส้นสดผัดหอยลายสดๆ กรุบๆ อร่อย!
![พิซซ่าอร่อย](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_137abd32e8774eb0bcc89a5e26552405~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_270,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_137abd32e8774eb0bcc89a5e26552405~mv2.jpg)
Gravlax & Cream (10ʼʼ 260.-)
พิซซ่าหน้าแซลม่อนครีม แป้งกรอบนอกนุ่มใน
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_fbde38ec788c47faa4a45c1d17887527~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_fbde38ec788c47faa4a45c1d17887527~mv2.jpg)
Nitro Cold Brew Classic (130.-)
กาแฟหอมนุ่มละมุนลิ้น
![กาแฟ Roots](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_577034534421427bbf7fcaf7b8aa6a2d~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_270,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_577034534421427bbf7fcaf7b8aa6a2d~mv2.jpg)
Black Coffee (130.-)
เราเลือกเมล็ดกาแฟจากบ้านห้วยน้ำขุ่น เชียงราย
กาแฟหอม เปรี้ยวกำลังดี
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_1100871bc6ff46f6908c591de96faf39~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_1100871bc6ff46f6908c591de96faf39~mv2.jpg)
Iced Mocha (120.-)
หวานมันกลมกล่อม
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_f7347bc1d9b74491a00a48223ed66e71~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_270,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_f7347bc1d9b74491a00a48223ed66e71~mv2.jpg)
Corn Millefeuille (260.-)
ขนมหวานที่เลือกหยิบข้าวโพดมาเป็นวัตถุดิบหลัก
ปิดท้ายมื้อได้อย่างลงตัว
และเราเชื่อว่าที่นี่จะกลายเป็นอีกหนึ่งจุดเช็คอินที่ช่วยเพิ่มสีสันให้กับย่านศิลปะและอาหารใจกลางเมืองได้อย่างดีเลย
🎨สำหรับแฟนๆ ชาว Hoparound.co ที่อยากไปชิมชิม ทางร้านมอบส่วนลด 20% ให้กับทุกคนที่แจ้งว่ามาจาก Hoparound.co สิทธิ์ใช้ได้ถึงวันที่ 15 มีนาคม 64 นี้เท่านั้น
พร้อมต้อนรับคนชอบสังสรรค์ที่บ้านหรือนึกถึงอาหาร ชิม ชิม แบงค็อก ตอนอยู่ออฟฟิศ สามารถสั่งอาหารเดลิเวอรี่จากร้านได้ที่แพลทฟอร์มเดลิเวอรี่ทั้งใน Grab food, Lineman, Food panda แต่ถ้าลูกค้าสั่งโดยตรงผ่านไลน์ออฟฟิเชียลของทางร้าน @chichimbangkok จะได้ลด 50฿ ด้วยน้า
CHIM CHIM Bangkok
Location: https://goo.gl/maps/sYbc79bCRg7NHoD99
โรงแรม สยาม แอ็ท สยาม ดีไซน์ โฮเทล กรุงเทพฯ 865 ถนนพระราม 1 วังใหม่ ปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330
เวลาเปิด-ปิด: 08.30-22.30
โทร: 094-972-4865
ที่จอดรถ: จอดได้ในโรงแรมสยาม@สยาม
ข้อมูลเพิ่มเติม: www.facebook.com/chimchimbangkok
Hashtag: #chimchimbangkok #neverchimneverknow