![HUUS of BREAD บ้านขนมปังสุดน่ารักย่านพระราม 4 รีวิวร้าน Huus of Bread ร้านคาเฟ่เปิดใหม่ในกรุงเทพ ขนมปังอร่อยในกรุงเทพ ที่จอดรถ huus of bread วิธีไป huus of bread ร้านกาแฟเปิดใหม่ ร้านกาแฟดีๆในกรุงเทพ ร้านกาแฟ ร้านขนมปัง ขนมอบ โดนัท ร้านโดนัทในกรุงเทพ รีวิวคาเฟ่ รีวิวกาแฟ ไปไหนดีในกรุงเทพ ไปเที่ยวดี](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_bbaaecab96194dfe9819323d8297a148~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_bbaaecab96194dfe9819323d8297a148~mv2.jpg)
จากกลุ่มเพื่อนที่ชอบสะสมเฟอร์นิเจอร์สู่ร้านคาเฟ่รสนิยมเยี่ยมสไตล์สแกดิเนเวียน
วันนี้เราจะพาเพื่อนๆไป #hop ทำความรู้จักกับ HUUS of BREAD #คาเฟ่เฟอร์นิเจอร์ปัง #เปิดใหม่ล่าสุด #ย่านพระราม4 โดยคำว่า HUUS แปลว่าบ้านในภาษาสวีเดน
เมนูในร้านมีให้เลือกสั่งกันได้ตั้งแต่ขนมปังอบไอน้ำสัมผัสนุ่ม โดนัทหลากรสคลุกน้ำตาล ทานคู่กับกาแฟออร์แกนิคที่ประคบประหงมโดยเกษตรกรไทย ระดับคั่วกลางเป็น HUUS blend โดยโรงคั่วผลิตให้พิเศษเฉพาะที่นี่เท่านั้น ใครกำลังมองหาคาเฟ่เปิดใหม่ที่แน่นไปด้วยงานดีไซน์จ๋า แต่ก็ยังอบอวลไปด้วยความโฮมมี่ ร้านนี้คือ A must!!!!
สำหรับใครไม่ดื่มกาแฟ ทางร้านก็มีเมนู non-coffee ให้เลือกสั่งกันอีกเยอะเลยครับ วันหยุดยาวสงกรานต์นี้ทางร้านเปิดให้บริการด้วยนะ!!
แม้ด้านนอกร้านจะติดถนนใหญ่มีรถสัญจรกันอย่างเร่งรีบ แต่พอเราก้าวเข้ามาในร้าน เรารู้สึกเหมือนเวลาเดินช้าลง เผยให้เราได้ทำความคุ้นเคยกับความประณีตงดงามของชีวิตอีกครั้ง คาเฟ่แห่งนี้จึงกลายมาเป็นคาเฟ่อันดับต้นๆในใจเราได้อย่างไม่ยากเย็น เราหวังว่าเพื่อนๆชาว #Hopster คงชอบคาเฟ่แห่งนี้เหมือนเรานะครับ
เมนูแนะนำ
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_2963efbdb9334e62ae279bd534d820f2~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_2963efbdb9334e62ae279bd534d820f2~mv2.jpg)
เครื่องดื่มซิกเนเจอร์ของทางร้าน
Caffeine Lemon 130.-
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_ec227c77f51a480c99f5c529ccf99db8~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_261,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_ec227c77f51a480c99f5c529ccf99db8~mv2.jpg)
SHO-NUT - Vanilla 80.-
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_9e0985cf7a944e98b74fd67018440f29~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_261,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_9e0985cf7a944e98b74fd67018440f29~mv2.jpg)
Americano 95.-
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_c8e657da2e554fbc9c16b65c9a63eb91~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_261,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_c8e657da2e554fbc9c16b65c9a63eb91~mv2.jpg)
ขนมปังอบไอน้ำเนื้อนุ่ม
Shokupan Plain 120.-
![](https://static.wixstatic.com/media/c06eae_7df7270799064c28af663b6855249a79~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/c06eae_7df7270799064c28af663b6855249a79~mv2.jpg)
Hugedough
Hot Chocolate Sauce 150.-
HUUS of BREAD
Location: https://goo.gl/maps/6SnwuudPJ7rduvR46
4107 ถนนพระราม 4 พระโขนง เขตคลองเตย กรุงเทพมหานคร 10110
เวลาเปิด-ปิด : 10:00–18:00 ปิดทุกวันจันทร์
โทร : +66830034926
วิธีไปร้าน HUUS of BREAD สามารถเดินทางโดยบีทีเอสพระขโนงแล้วเดินต่ออีกประมาณ 5 นาที
ที่จอดรถ : ที่จอดรถ HUUS of BREAD สามารถจอดรถได้ที่โครงการ Summer Hill
ข้อมูลเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/huusofbread/